เมื่อวันที่ 6 – 7 ธันวาคม พ.ศ. 2561 โรงเรียนทีปราษฎร์พิทยาจัดค่ายผู้บำเพ็ญประโยชน์ แบบไม่ค้างคืน ณ โรงเรียนทีปราษฎร์พิทยา โดยมีผู้บำเพ็ญประโยชน์เข้าร่วม จำนวน 306 คน หัวหน้าหมวด จำนวน 12 คน การจัดค่ายครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อให้ผู้บำเพ็ญประโยชน์ได้ฝึกความอดทนความมีระเบียบวินัย รู้จักช่วยตัวเอง รู้จักอยู่และทำงานร่วมกับผู้อื่น เป็นพลเมืองดี รู้จักช่วยเหลือสังคมด้วยความเต็มใจ และได้พัฒนาตนเองเต็มศักยภาพจากประสบการณ์ตรงและเรียนรู้เพิ่มเติม กิจกรรมค่ายครั้งนี้ ประกอบด้วย พิธิกล่าวคำปฏิญาณและติดเข็ม กิจกรรม Thinking Day กิจกรรมฐาน และการประกอบอาหาร
![](https://web.tpp.ac.th/60/wp-content/uploads/2018/12/ค่ายบพ.-6-8-2561_๑๘๑๒๑๖_0136-660x330.jpg)
กิจกรรมค่ายผู้บำเพ็ญประโยชน์ ปีการศึกษา 2561
สอบถามผ่าน Facebook Comments พิมพ์ได้เลยครับ